
Cảm biến lực đa trục ba chiều NATUROLL SENSOR NF742
Cảm biến lực đa trục ba chiều NF742 của NATUROLL SENSOR có khả năng phát hiện lực trong không gian 3D. Được sử dụng trong robot và các ứng dụng khác, cảm biến này chính xác, ổn định và ít gây nhiễu. Thông số kỹ thuật: Dung tích X/Y/Z: 10, 20, 30, 50kg; Công suất định mức: 1,0±10%mV/V; Rò rỉ (30 phút): 0,1%FS;...
Đặc trưng của Cảm biến lực đa trục ba chiều NATUROLL SENSOR NF742
Cảm biến lực đa trục NF742 có khả năng phát hiện đồng thời ba thông tin lực (Fx, Fy, Fz) trong không gian 3D. Thông qua cảm biến lực 3 trục, hệ thống điều khiển không chỉ có thể phát hiện và điều khiển lực kẹp của càng gắp robot, mà còn phát hiện trọng lượng của vật thể, và xem có hiện tượng trượt hoặc rung động trong quá trình gắp hay không. Cảm biến lực ba trục có thể được sử dụng trong nhiều ứng dụng khác ngoài robot.
- Độ chính xác cao
- Ít gây nhiễu lẫn nhau
- Ổn định lâu dài
Ứng dụng của Cảm biến lực đa trục ba chiều NATUROLL SENSOR NF742
- Lắp ráp chính xác
- Các thủ thuật phẫu thuật bằng robot
- Điều khiển lực trong robot
| Thông số kỹ thuật | Kỹ thuật |
| Dung tích | X/Y/Z: 10, 20, 30, 50kg |
| Công suất định mức | 1,0±10%mV/V |
| Số dư bằng không | ±2%mV/V |
| Rò rỉ (30 phút) | 0,1%FS |
| Phi tuyến tính | 0,1%FS |
| Hiện tượng trễ | 0,2%FS |
| Khả năng lặp lại | 0,1%FS |
| Ảnh hưởng của nhiệt độ lên đầu ra | 0,05%FS/10℃ |
| Hiệu ứng nhiệt độ ở mức không | 0,05%FS/10℃ |
| Trở kháng đầu vào | 350±5Ω |
| Trở kháng đầu ra | 350±5Ω |
| Cách nhiệt | ≥5000MΩ/100VDC |
| Kích thích được khuyến nghị | 5~12V |
| Sự phấn khích tột độ | 15V |
| Dải nhiệt độ bù | -10~60℃ |
| Dải nhiệt độ hoạt động | -20~80℃ |
| Quá tải an toàn | 150%FS |
| Quá tải tối đa | 200%FS |
| Kích thước cáp | Φ3*3m |
Cần thêm thông tin hoặc tư vấn kỹ thuật?
Nếu Quý khách cần thêm thông tin chi tiết về sản phẩm, thông số kỹ thuật, ứng dụng thực tế hoặc yêu cầu mẫu thử, đội ngũ của chúng tôi luôn sẵn sàng hỗ trợ.
📞 Điện thoại: (024) 6687 2330
📧 Email: sale@tek-ac.com
Hoặc gửi yêu cầu qua biểu mẫu liên hệ hoặc trao đổi trực tiếp qua hộp chat ở góc phải màn hình.
