
Cảm biến lực ba trục loại biến dạng 1-5 tấn NATUROLL SENSOR 704D
Đặc trưng của Cảm biến lực ba trục loại biến dạng 1-5 tấn NATUROLL SENSOR 704D
Cảm biến lực ba trục loại biến dạng 1-5t 704D bao gồm một phần tử đàn hồi, một cảm biến biến dạng điện trở và một mạch cầu Wheatstone. Cảm biến biến dạng điện trở chuyển đổi biến dạng tỷ lệ thuận với trọng lượng của vật thể thành sự thay đổi điện trở, sau đó chuyển đổi sự thay đổi điện trở thành điện áp hoặc dòng điện đầu ra thông qua mạch cầu Wheatstone. Giá trị điện áp hoặc dòng điện đầu ra có thể được đo bằng thiết bị hiển thị để hoàn thành nhiệm vụ đo.
- Độ chính xác cao
- Dễ dàng lắp đặt
- Ổn định lâu dài
Ứng dụng của Cảm biến lực ba trục loại biến dạng 1-5 tấn NATUROLL SENSOR 704D
- Giám sát lực mài
- Thử nghiệm ô tô
- Điều khiển lực trong robot
| Thông số kỹ thuật | Kỹ thuật |
| Dung tích | X/Y/Z: 1-5t |
| Công suất định mức | ≈1,0±10%mV/V |
| Số dư bằng không | ±0,01mV/V |
| Rò rỉ (30 phút) | 0,3%FS |
| Phi tuyến tính | 0,3%FS |
| Hiện tượng trễ | 0,3%FS |
| Khả năng lặp lại | 0,2%FS |
| Lỗi nhiễu | 1%FS |
| Ảnh hưởng của nhiệt độ lên đầu ra | 0,1%FS/10℃ |
| Hiệu ứng nhiệt độ ở mức không | 0,1%FS/10℃ |
| Trở kháng đầu vào | 350/780±10Ω |
| Trở kháng đầu ra | 300/700±5Ω |
| Cách nhiệt | ≥5000MΩ/100VDC |
| Kích thích được khuyến nghị | 5~12V |
| Sự phấn khích tột độ | 15V |
| Dải nhiệt độ bù | -10~40℃ |
| Dải nhiệt độ hoạt động | -20~75℃ |
| Quá tải an toàn | 150%FS |
| Quá tải tối đa | 200%FS |
| Kích thước cáp | 3m |
Cần thêm thông tin hoặc tư vấn kỹ thuật?
Nếu Quý khách cần thêm thông tin chi tiết về sản phẩm, thông số kỹ thuật, ứng dụng thực tế hoặc yêu cầu mẫu thử, đội ngũ của chúng tôi luôn sẵn sàng hỗ trợ.
📞 Điện thoại: (024) 6687 2330
📧 Email: sale@tek-ac.com
Hoặc gửi yêu cầu qua biểu mẫu liên hệ hoặc trao đổi trực tiếp qua hộp chat ở góc phải màn hình.
